JINSI FURSA ZINAVYOTUMIKA KATIKA TUKIO ZIMA

STORY FUPI YENYE MAFUNZO….
KUNA WIZI UMETOKEA BENKI
•••••••••••••••••••••• Jambazi “wote laleni chini pesa ni za serikali na maisha ni ya kwenu”.
Wote wakalala chini.
HII INAITWA DHANA YA USHAWISHI – kubadilisha
njia ya kawaida ya kufikiria.
•••••••••••••••••••••
Kuna dada, kwa woga, akawa amelala chini
kimitego, jambazi akamwambia, “dada hebu kuwa na adabu, chukua kanga jifunike, hili ni tukio la ujambazi na sio la ubakaji.”
HUU UNAITWA WELEDI –
zingatia ulichofundishwa
kufanya.
•••••••••••••••••••••••
Walipotoka kwenye wizi
jambazi mdogo, ambaye
anashahada ya uzamili ya
biashara, akamwambia
mwenzake, “tuzihesabu hizi fedha.” Yule mkubwa akamcheka kwa dharau na kumjibu, “wewe. mjinga sana hizo hazina haja ya kuhesabu, saa mbili
watatutangazia kwenye
taarifa ya habari tumeiba
kiasi gani.
HUU INAITWA UJUZI – Siku
hizi ujuzi ndio bora kuliko
vyeti.
••••••••••••••••••••••• Baada ya majambazi kuondoka, meneja akamwambia mhasibu wa bank, “ujumlishie na zile milioni 80 tulizo iba sisi.”
HUKU KUNAITWA KUOGELEA NA MKONDO WA MAJI – kushabihiana na mazingira magumu kwa faida binafsi.
•••••••••••••••••••••••
Mhasibu akafurahi na kusema, “dah wizi ukitokea kila mwezi itakuwa burudani sana.”
HUKU KUNAITWA KUWA NA MAWAZO CHANYA – Furaha ndio kitu cha muhimu zaidi.
••••••••••••••••••••••• Meneja kafurahi sana kwakuwa sasa matatizo yake yametatuliwa na wizi uliojitokeza.
HUKU KUNAITWA KUTHUBUTU – shikilia nafasi pale inapojitokeza hata kama ni hatari kiasi gani.
•••••••••••••••••••••••
Haya usiku wake taarifa ya habari ikatangaza kuwa wizi mkubwa sana wa million 100 umetokea leo benki.
Majambazi kuskia hivyo
wakaanza kuhesabu zile pesa lakini wakajikuta na milioni 20 tu. Yule jambazi mkubwa akashtuka na kusema, “dah! yaani meneja kaiba mara nne zaidi yetu bila kuchezesha msuli? Bora umeneja kuliko ujambazi.
”HII INAITWA ELIMU NDIYO KILA KITU – ishike sana elimu, ina nguvu kuliko dhahabu.

Je, tunaweza kuhamishia ujanja kama huu kwenye kusaini mikataba ya uwekezaji na nchi ikafaidika kuliko kuwafaidisha wawekezaji?

Advertisements

Acha maoni yako hapa

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s