Je, serikali yaweza kufanya lolote, vyovyote, kwa yeyote na wakati wowote?

Jibu:

Serikali ni binadamu

Nikama sisi (binadamu) ; hakuna serikali inayoendeshwa kwa mashine au maroboti.

Kwa vile serikali inaongozwa na binadamu basi ina tabia zile zile za kibinadamu. Mfano serikali hudanganya, hukandamiza, hudhulumu, na wakati mwingine serikali au kwa jina la serikali watu wamepoteza uhai (maisha yao).

Serikali hubanwa na katiba na sheria

Kutokana na serikali kuwa na hulka hizo za kibinadamu; jamii mbalimbali ziliamua kujitungia katiba na sheria mbalimbali ili kudhibiti serikali.

Ukweli ulio dhahiri ni kwamba, inaweza kufanya yale tu ambayo inaruhusiwa kufanya ndani ya katiba. Serikali haiwezi na haipaswi kufanya jambo lolote lililo nje ya yale ambayo imepewa kwenye katiba.

Advertisements

Acha maoni yako hapa

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s